Home » Tin Tức Chia Sẻ (page 5)

Tin Tức Chia Sẻ

Acetylcystein stada 200mg là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu?

https://dieutribenh.org/wp-content/uploads/2017/01/tac-dung-cua-thuoc-Acetylcystein-stada-200mg.jpg

Viêm phế quản và những bệnh liên quan đến nó là một vấn đề được quan tâm rất nhiều. Nhiều người trong chúng ta bị mắc chứng bệnh này vì nhiều lý do khác nhau nhưng sự thật là nó luôn mang lại khó chịu. Để giúp người bệnh thấy dễ chịu hơn khi thở thì có một loại thuốc đó là Acetylcystein stada 200mg giúp giảm các chất nhầy trong khoang mũi của bạn. Bài viết về Acetylcystein stada 200mg là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu? sẽ tìm hiểu rõ thông tin về loại thuốc này.    Tác dụng của thuốc Acetylcystein stada 200mg là gì? Chỉ định: • Acetylcystein được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy trong bệnh tiết chất nhầy bất thường, bệnh nhầy nhớt hay trong những bệnh lý có đờm nhầy đặc quánh như trong viêm phế quản cấp và …

Read More »

Aspilets EC là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu?

https://dieutribenh.org/wp-content/uploads/2017/01/tac-dung-cua-thuoc-Aspilets.png

Bài viết Aspilets là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu? hôm nay sẽ giúp bạn tìm hiểu rõ hơn về loại thuốc Aspilets EC có tác dụng dùng để điều trị phòng ngừa tái phát cho bệnh nhân bị những bệnh về tim mạch như: nhồi máu cơ tim, đột quỵ, cơn đau thắt ngực ổn định & không ổn định hoặc những bệnh liên quan đến máu.  Thuốc Aspilets EC là thuốc điều trị phòng ngừa tái phát cho bệnh nhân có tiền sử nhồi máu cơ tim, đột quỵ, cơn đau thắt ngực ổn định và không ổn định. Thành phần của thuốc Aspilets EC Thành phần: Acid acetylsalicylic 80 mg. Acid acetylsalicylic có tác dụng giảm đau, hạ nhiệt, chống viêm và chống kết tập tiểu cầu. Acid acetylsalicylic được hấp thu nhanh với mức độ cao. Ở người lớn, nồng …

Read More »

Orilope là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu?

https://dieutribenh.org/wp-content/uploads/2017/01/tac-dung-cua-thuoc-orilope.jpg

Đối với người già thì vấn đề về thần kinh là rất cần quan tâm. Người già có xu hướng giảm trí nhớ và nặng hơn là có thể mắc các bệnh về hệ thần kinh. Vì vậy cần có một loại thuốc giúp cải thiện trí nhớ, giúp các teesbaof thần kinh hoạt động tốt hơn đó là thuốc Orilope. Bài viết sau đây về Orilope là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu? sẽ giúp tìm hiểu rõ hơn về loại thuốc này.    Thuốc Orilope có thành phần gì? Loại thuốc: Thuốc hưng trí (cải thiện chuyển hóa của tế bào thần kinh) Dạng thuốc và Hàm lượng: Viên nén 800mg; nang 400mg; lọ 250g/ 125ml; ống 1,2g/ 6ml. Ống tiêm 1g/ 5ml; 3g/ ml. Thành phần của thuốc: Piracetam Dược lý và Cơ chế tác dụng của Piracetam. Piracetam (dẫn xuất vòng của …

Read More »

Zidocin là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu?

https://dieutribenh.org/wp-content/uploads/2017/01/tac-dung-cua-thuoc-zidocin.jpg

Zidocin là một loại thuốc kháng sinh. Vậy thuốc kháng sinh Zidocin có tác dụng như thế nào, thành phần ra sao và giá bán trên thị trường là bao nhiêu?. Sau đây hãy cùng bài viết Zidocin là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu? tìm hiểu về những thông tin của loại thuốc Zidocin này nhé.    Thành phần của thuốc Zidocin Dạng bào chế: Viên nén bao phim   Thành phần: Spiramycin, Metronidazol Hàm lượng trong 1 viên thuốc Zidocin: Spiramycin: 750.000 IU Metronidazol:125 mg Tá dược vừa đủ 1 viên(Tinh bột sắn, avicel, PVP, natri laurylsulfat, talc, magnesi stearat, sodium starch glycolat (DST), ludipress, PVA, HPMC, plasdon, titan dioxyd, màu đỏ ponceau lake) Zidocin là thuốc phối hợp spiramycin kháng sinh họ macrolid và metronidazol, kháng sinh họ 5-nitro-imidazol, dùng trong điều trị các bệnh nhiễm trùng răng miệng. Spiramycin có …

Read More »

Dorocodon là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu?

https://dieutribenh.org/wp-content/uploads/2017/01/tac-dung-cua-thuoc-dorocodon.jpg

Họ là một triệu chứng mang lại nhiều khó chịu nhất cho người bệnh, khi bạn bị cảm hoặc đơn giản bạn bị họ từ những bệnh khác, bạn sẽ cảm thấy rất mệt mỏi. Việc chống chọi lại những cơn ho cũng không phải dễ dàng. Bài viết sau đây với những thông tin về chủ đề Dorocodon là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu? sẽ giúp bạn tìm được loại thuốc làm giảm những cơn ho của bạn.    Thành phần của thuốc Dorocodon là gì? Thành phần của một viên thuốc Dorocodon: – Codeine Camphosulfonate (tương ứng 14,93 mg Codeine) – Sulfogaiacol – Cao mềm Grindelia – Tá dược vừa đủ 1 viên bao đường. Dạng bào chế: Viên nén bao đường. Thành phần chính của thuốc Dorocodon là Codeine. Tác dụng của thuốc Dorocodon Chỉ định: Làm dịu cơn ho khan …

Read More »

Flomoxad là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu?

Flomoxad  là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu? là câu hỏi thắc mắc của nhiều bạn đọc. Bởi vì thuốc Flomoxad không được bán phổ biến trên thị trường. Vì vậy khi sử dụng loại thuốc này bạn nên tìm hiểu thật kỹ những thông tin về thuốc Flomoxad.      Thành phần của thuốc Flomoxad Thành phần chính của thuốc Flomoxad chính là Moxifloxacin Moxifloxacin là một kháng sinh tổng hợp nhóm fluoroquinolon. Giống như các fluoroquinolon khác, moxifloxacin có tác dụng diệt khuẩn với cả vi khuẩn Gram – dương và Gram – âm bằng cách ức chế topoisomerase II (DNA gyrase) và/ hoặc topoisomerase IV. Topoisomerase là những enzym cần thiết cho sự sao chép, phiên mã và tu sửa DNA vi khuẩn. Nhân 1,8-napthyridin của moxifloxacin có các nhóm thế 8-methoxy và 7-diazabicyclononyl làm tăng tác dụng kháng sinh và giảm …

Read More »

Detazofol là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu?

https://dieutribenh.org/wp-content/uploads/2017/01/tac-dung-cua-thuoc-detazofol.jpg

Detazofol là thuốc được dùng để điều trị những bệnh liên quan đến hệ thống miễn dịch như cảm cúm, sốt nóng và một số triệu chứng khác. Vậy sau đây hãy cùng bài viết Detazofol là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu? tìm hiểu những thông tin cần thiết về loại thuốc này để biết cách sử dụng phù hợp.  Thành phần của thuốc Detazofol Loại thuốc: Giảm đau; hạ sốt Dạng thuốc và Hàm lượng: Uống: Nang: 500 mg. Nang (chứa bột để pha dung dịch): 80 mg. Gói để pha dung dịch: 80 mg, 120 mg, 150 mg/5 ml. Dung dịch: 130 mg/5 ml, 160 mg/5 ml, 48 mg/ml, 167 mg/5 ml, 100 mg/ml. Dịch treo: 160 mg/5 ml, 100 mg/ml. Viên nén có thể nhai: 80 mg, 100 mg, 160 mg. Viên nén giải phóng kéo dài, bao phim: 650 …

Read More »

Ancicon là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu?

https://dieutribenh.org/wp-content/uploads/2017/01/tac-dung-cua-thuoc-ancicon-1.jpg

Ancicon  là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu? là thắc mắc được đặt ra rất nhiều đối với loại thuốc Ancicon này. Bời vì Ancicon là loại thuốc dùng để điều trị những bệnh liên quan đến thần kinh của con người. Vậy sau đây hãy cùng tìm hiểu về loại thuốc Ancicon này nhé.v      Thuốc Ancicon có thành phần gì? Dạng bào chế: Viên nén 50mg, 200mg, 400mg. Dung dịch uống 20mg sulpirid/5ml. Ống tiêm 100mg/2ml. Đói gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên, chai 100 viên nang Thành phần: Sulpiride Hàm lượng: 50mg Thành phần Sulpiride của thuốc Ancicon Sulpiride là gì? Nhóm Dược lý: Thuốc hướng tâm thần Dược lực : Sulpiride là thuốc an thần kinh, giải ức chế. Dược lý và Cơ chế tác dụng của Sulpiride Sulpirid thuộc nhóm benzamid, có tác dụng chống rối loạn …

Read More »

Aticef là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu?

https://dieutribenh.org/wp-content/uploads/2017/01/Tac-dung-cua-thuoc-aticef.jpg

Aticef là loại thuốc dùng để điều trị các chứng bệnh liên quan đến sự xâm nhập và gây bệnh của các loại vi khuẩn đối với cơ thể người. Aticef là một loại thuốc kháng sinh tổng hợp và điều chế thành nhiều loại. Bài viết sau đây về  Aticef  là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu? sẽ giúp bạn tìm hiểu nhiều thông tin hơn về loại thuốc này.    Thuốc Aticef có thành phần gì? Cefadroxil Tá dược vừa đủ: Manitol, aspartam, aerosil, natri citrat, acid citric khan, natri benzoat, bột hương cam, PVP K30. Aticef được bào chế thành dạng viên nang và gói. Thành phần chính của thuốc Aticef chính là  Cefadroxil Cơ chế tác dụng: Aticef với hoạt chất chính Cefadroxil, là kháng sinh bán tổng hợp thuộc nhóm cephalosporin thế hệ 1. Cơ chế tác động của …

Read More »

Hafixim là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu?

https://dieutribenh.org/wp-content/uploads/2017/01/Tac-dung-cua-thuoc-hafixim.png

Hafixim là một loại thuốc kháng sinh được sử dụng rất nhiều trong bệnh viện và nhà thuốc. Hafixim có tác dụng trị ký sinh trùng, kháng khuẩn và một số tác dụng khác. Bài viết hôm nay với chủ đề Hafixim  là thuốc chữa bệnh gì, có tác dụng gì, giá bán bao nhiêu? sẽ làm rõ cho bạn được về loại thuốc Hafixim này.    Thuốc Hafixim có tác dụng gì? Thuốc Hafixim là loại thuốc dạng bột pha hỗn dịch uống. Trong điều trị thuốc Hafixim có tác dụng chữa trị các bệnh liên quan đến đường hô hấp, tai và các nội  tạng bên trong cơ thể dễ bị vi khuẩn xâm nhập. Xem thêm vi khuẩn escherichia gây bệnh gì ? Chỉ định: – Viêm tai giữa gây bởi Haemophilus influenzae, Moraxella (Branhamella) catarrhalis, Streptococcus pyogenese. – Viêm xoang, viêm hầu họng, viêm amiđan gây …

Read More »